Browsing: Labaran Duniya
Labaran Duniya (World News)
Shugaba Biden na Amurka ya kare ci gaban da ya samu a fanni tattalin arziki ya kuma ƙalubalanci gwamnatin Trump…
Shugaban ƙasar Jamus, Frank-Walter Steinmeier na ziyarar aiki a Najeriya. Mista Steinmeier ya isa Najeriya ranar Talata da daddare, nda…
Mutanen da gwamnatin sojin Nijar ta kulle tun bayan hawa mulki. A makon nan ne ƙungiyar kare hakkin bil’adama ta…
Akalla mutane 30 ne aka kashe a hare-haren da aka kai a kauyukan Kastina-Ala da Logo na jihar Benue. Hare-haren…
Yayin da Duniya ke bikin zagayowa ranar yaƙi da muzgunawa ƴaƴa mata a wanan litinin ɗin, wani bincike da sashen…
Nijeriya za ta dogara da sayen jiragen yaƙi daga Turkiyya domin kawo ƙarshen ta’addanci – Muhammad Badaru
Ministan Tsaron Nijeriya Mohammed Badaru Abubakar ya ce karshen ‘yan ta’adda da masu garkuwa da mutane a Najeriya ya kusa,…
Babban hafsan hafsoshin tsaron Najeriya, Janar Christopher Gwabin Musa, ya ce ya yi atukar farin ciki da kamen da hukumomin…
Kwamitin Musamman na Majalisar Dinkin Duniya, ya ce hanyoyin yakin da Isra’ila ke bi a Gaza daidai suke da kisan…
Gwamnatin jihar Kano dake arewacin Najeriya ta kafa kwamitin ƙwararru da zai yi aikin yiwa baƙi ƴan ƙasashen waje mazauna…
Kotu ta sallami yaran da ake tuhuma da cin amanar kasa yayin zanga-zangar tsadar rayuwa a Nijeriya
Babbar Kotun Tarayyar Najeriya da ke Abuja ta soke ƙarar da aka shigar gabanta kan zargin da ake yi wa…
