Mataimakin shugaban Majalisar Dattawan Najeriya, Sanata Barau I Jibrin ya ce da zarar shugaban ƙasar Bola Ahmed Tinubu ya mika…
Browsing: Afrika
Labaran Afrika (Africa News)
Hukumar zaɓen Najeriya, INEC a bayyana aniyarta na fara amfani da fasahar ƙirƙirarriyar basira ta AI wajen gudanar da ayyukan…
Gwamnan jihar Kano Injiniya Abba kabir yusif, ya ce gwamnatinsa zata samar da ruwansha a masarautar Rano da garuruwan dake…
Hukumar Yaƙi da Sha da Fataucin Miyagun Kwayoyi (NDLEA) tare da Hukumar Hana Fataucin Mutane (NAPTIP) sun kafa wata rundunar…
Majalisar karamar hukumar Minjibir a nan Kano zatayi dokar da zata hukunta, masu fadan Daba kilisa,da Kidan a fanin karamar…
Ministan babban birnin tarayyar Najeriya Abuja Nyesom Wike, yavce jam’iyyar PDP bata shirya karɓar mulki a hannun APC ba a…
Hukumar kashe gobara ta jihar Kano dake arewacin Najeriya, ƙarƙashin jagorancin Darakta Alhaji Sani Anas, ta ce ta shawo kan…
Sojojin Najeriya sun kashe ƙasurgumin ɗan bingida mai suna Gwaska a jihar Katsina tare da wasu 100 a wani harin…
An ga jinjirin watan Shawwal a Nijeriya da ke tabbatar da ƙarewar watan azumi na Ramadanan bana. Mai Alfarma sarkin…
Hukumar Kiyaye Haddura ta Kasa (FRSC) reshen Kano ta aike da jami’ai 1,889 domin gudanar da aiki na musamman a…