Gwamnatin Nijeriya ta janye dokar hana haƙar ma’adinai da ta sanya a jihar Zamfara da ke arewacin ƙasar bayan shekaru…
Browsing: Afrika
Labaran Afrika (Africa News)
Shugaban hukumar Alhaza Najeriya NAHCON Farfesa Abdullahi Saleh Usman, ya ce yanzu haka hukumar ta na cigaba da kai ziyara…
Shugaban Karamar Hukumar Dala Ya Yi Kira Ga Masu Hannu Da Shuni Su Tallafawa Yunkurin Gwamnati Don Bunkasa Ilimi Da…
Matatar mai ta Dangote ta sanar da karya farashin litar man fetur zuwa 899.50 Mai magana da yawun rukunin Kamfanonin…
Shugaban majalisar wakilan Najeriya Tajuddeen Abbas, ya ce matakan da shugaban ƙasar Bola Ahmed Tinubu yake ɗauka wajen inganta tattalin…
NBS ta ce an biya kuɗaɗen fansar ne tsakanin watan Mayu na shekarar 2023 zuwa watan Afrilun shekarar 2024. Rahoton…
Shugaban Majalisar Dattawa, Sanata Godswill Akpabio, ya bayyana cewa wa’adin kasafin kuɗin shekarar 2024 kai har zuwa ranar 25 ga…
Majalisar dinkin duniya ta bayyana cewar har yanzu cutar malaria ko kuma zazzabin cizon sauro na ci gaba da illa…
Tsohon shugaban Najeriya Muhammadu Buhari ya kasance mutum mai gaskiya da amana da tsananin tausayin talakawa. Mai magana da yawunsa,…
Majalisar zartarwar Najeriya ƙarƙashin jagorancin shugaban ƙasar, Bola Tinubu ta sanar da cewa za ta tafi hutu daga ranar 18…
